Module quang 40G-QSFP-LR4-SM1310

40G LR Single-mode Fiber Module, QSFP+ Transceiver, LC (1310nm)

- Bảo hành: 36 tháng
- Liên hệ ngay để có được giá tốt

59.170.000₫ 73.968.000₫ Còn hàng

Giới thiệu về 40G-QSFP-LR4-SM1310

40G-QSFP-LR4-SM1310 là một module transceiver QSFP+ chất lượng cao, được thiết kế để cung cấp giải pháp kết nối mạng tốc độ cao và ổn định cho các doanh nghiệp và tổ chức. Với khả năng hỗ trợ chuẩn kết nối 40GBASE-LR4, bước sóng 1310nm và phạm vi hoạt động lên đến 10km, 40G-QSFP-LR4-SM1310 là sự lựa chọn lý tưởng cho các ứng dụng mạng trong môi trường đơn chế độ (Singlemode).

Các tính năng nổi bật của 40G-QSFP-LR4-SM1310

Hiệu suất cao:

  • 40GBASE-LR4: Hỗ trợ chuẩn kết nối 40 Gigabit Ethernet, đảm bảo tốc độ truyền dữ liệu nhanh chóng và ổn định.
  • Bước sóng 1310nm: Tối ưu hóa cho các ứng dụng mạng đơn chế độ, cung cấp hiệu suất cao và giảm thiểu độ trễ.

Phạm vi hoạt động rộng:

  • Phạm vi lên đến 10km: Đảm bảo kết nối ổn định và hiệu quả trong các hệ thống mạng quy mô lớn, như trung tâm dữ liệu và mạng doanh nghiệp.

Thiết kế tiện lợi:

  • QSFP+ (Quad Small Form-factor Pluggable Plus): Thiết kế nhỏ gọn và dễ dàng cắm nóng, giúp đơn giản hóa việc lắp đặt và bảo trì.
  • Đầu nối LC: Sử dụng đầu nối LC phổ biến, tương thích với nhiều thiết bị mạng hiện có, đảm bảo tính linh hoạt và tiện lợi trong việc triển khai hệ thống.

Lợi ích của việc sử dụng 40G-QSFP-LR4-SM1310

  • Tăng cường hiệu suất mạng: Với chuẩn kết nối 40GBASE-LR4 và bước sóng 1310nm, 40G-QSFP-LR4-SM1310 giúp cải thiện tốc độ truyền dữ liệu và độ tin cậy của hệ thống mạng.
  • Dễ dàng lắp đặt và bảo trì: Thiết kế QSFP+ nhỏ gọn và khả năng cắm nóng giúp đơn giản hóa quá trình lắp đặt và bảo trì, tiết kiệm thời gian và công sức.
  • Phạm vi hoạt động rộng: Phạm vi lên đến 10km đáp ứng nhu cầu kết nối trong các hệ thống mạng quy mô lớn, đảm bảo kết nối ổn định và hiệu quả.
  • Tính tương thích cao: Đầu nối LC phổ biến giúp 40G-QSFP-LR4-SM1310 dễ dàng tích hợp với các thiết bị mạng hiện có, đảm bảo tính linh hoạt và tiện lợi trong việc triển khai hệ thống.

Ứng dụng của 40G-QSFP-LR4-SM1310

40G-QSFP-LR4-SM1310 phù hợp cho nhiều ứng dụng mạng khác nhau, bao gồm:

  • Trung tâm dữ liệu: Cung cấp kết nối mạng tốc độ cao và ổn định cho các máy chủ và thiết bị lưu trữ.
  • Mạng doanh nghiệp: Đảm bảo kết nối mạng hiệu quả và tin cậy cho các văn phòng và chi nhánh.
  • Hệ thống giám sát an ninh: Cung cấp kết nối mạng ổn định cho các thiết bị giám sát và bảo mật.
  • Mạng viễn thông: Hỗ trợ kết nối mạng tốc độ cao và đáng tin cậy trong các hệ thống viễn thông.

Tại sao chọn 40G-QSFP-LR4-SM1310?

Chọn 40G-QSFP-LR4-SM1310 là lựa chọn thông minh cho những ai đang tìm kiếm giải pháp kết nối mạng mạnh mẽ và linh hoạt. Với hiệu suất cao, phạm vi hoạt động rộng và thiết kế tiện lợi, sản phẩm này sẽ đáp ứng mọi nhu cầu của bạn.

Kết luận

40G-QSFP-LR4-SM1310 là sự lựa chọn lý tưởng cho các hệ thống mạng cần kết nối tốc độ cao và ổn định. Đầu tư vào 40G-QSFP-LR4-SM1310 không chỉ giúp tối ưu hóa hiệu suất hệ thống mà còn đảm bảo an toàn và tiết kiệm chi phí. Hãy chọn 40G-QSFP-LR4-SM1310 để tận hưởng những lợi ích vượt trội mà nó mang lại.

Cam kết của DIGIVI:

  1. Sản phẩm chính hãng 100%.
  2. Bảo hành chính hãng.
  3. Giá cả phù hợp: Cạnh tranh và hợp lý.
  4. Tư vấn nhiệt tình, nhiệt tâm.
  5. Thi công nhanh chóng, đảm bảo thẩm mỹ.
  • Nhà thầu điện nhẹ DIGIVI chuyên Thi công hệ thống điện nhẹ, camera, mạng LAN, wifi.
  • Liên hệ: Zalo or Call: 0945.02.99.02 để được tư vấn chi tiết.

Sản phẩm liên quan

Chúng tôi mang đến những sản phẩm với chất lượng cao nhất và dịch vụ hoàn hảo nhất cho mọi khách hàng
Gọi ngay: 0945029902
CÔNG TY TNHH DIGIVI